ഇപ്പോള്‍ നിക്ഷേപിയ്ക്കാന്‍ പറ്റിയ ഓഹരികള്‍ ഏതൊക്കെയെന്നു നോക്കാം

ദീപാവലി പ്രമാണിച്ച് അടുത്ത ഒരു വർഷക്കാലയളവിലേക്കുള്ള പോർട്ട്ഫോളിയോ നിർദ്ദേശിക്കുന്നു. ഒരു ഓഹരി മാത്രമായി വാങ്ങാതെ ഇതിൽ നിർദ്ദേശിച്ചിരിക്കുന്ന വിലയ്ക്ക് എല്ലാ ഓഹരികളും തുല്യ തുകയ്ക്ക് പോർട്ട്ഫോളിയോ (കൂട്ടമായി) ആയി വാങ്ങുവാൻ പ്രത്യേകം ശ്രദ്ധിക്കുക.

കോൾ ഇന്ത്യ (Coal India) ലക്ഷ്യം: 340 രൂപ ലോകത്തിലെ തന്നെ ഏറ്റവും വലിയ കൽക്കരി ഖനന കമ്പനിയാണ് പൊതുമേഖലയിലെ കോൾ ഇന്ത്യ. താപവൈദ്യുതി കമ്പനികളും സ്റ്റീൽ, സിമന്റ് വ്യവസായ മേഖലയിലുള്ള കമ്പനികളുമാണ് പ്രധാന ഉപഭോക്താക്കൾ. കഴിഞ്ഞ മൂന്നു വർഷമായി തുടർച്ചയായി താഴേക്ക് തന്നെ നിലനിന്നിരുന്ന ഈ ഓഹരിയുടെ വില തിരിച്ചുവരവിന്റെ പാതയിലാണിപ്പോൾ. 278 രൂപ നിലവാരത്തിനടുത്ത് കോൾ ഇന്ത്യ ഓഹരി നിക്ഷേപത്തിനു പരിഗണിക്കാം. ഇപ്പോഴത്തെ നിലയിൽ 273 രൂപ നിലവാരത്തിനു താഴേക്ക് ക്ലോസ് ചെയ്യുകയാണെങ്കിൽ മാത്രമാണ് ഹ്രസ്വകാല ട്രെൻഡ് നെഗറ്റീവ് ആവുക. അതുകൊണ്ടുതന്നെ ഈ നിലവാരം സ്റ്റോപ് ലോസ് ആയി കണക്കാക്കാം.

അടുത്ത ആറു മാസം മുതൽ ഒരു വർഷം വരെയുള്ള കാലയളവിലേക്ക് 340 രൂപ നിലവാരത്തിലേക്ക് ലക്ഷ്യംവയ്ക്കാം. വിശാക ഇൻഡസ്ട്രീസ് (Visaka Industries) ലക്ഷ്യം: 874 രൂപ ആസ്ബസ്റ്റോസ് ഷീറ്റ് മേഖലയിൽ ഏതാണ്ട് 30 വർഷത്തിലധികമായി പ്രവർത്തിക്കുന്ന ഈ കമ്പനി ഇപ്പോൾ ഫെറോ സിമന്റ് ബോർഡ് തുടങ്ങിയ ഉത്പന്നങ്ങളിലൂടെ പുതുതലമുറ റൂഫിങ് മേഖലയിൽ ശക്തമായ സാന്നിധ്യമായിരിക്കുകയാണ്. ഇപ്പോഴത്തെ നിലയിൽ 660 രൂപ നിലവാരത്തിനടുത്ത് നിക്ഷേപത്തിനു പരിഗണിക്കാവുന്ന ഈ ഓഹരി 560 രൂപ സപ്പോർട്ടിൽ സ്റ്റോപ് ലോസ് നൽകാവുന്നതാണ്. പ്രതീക്ഷിക്കാവുന്ന ടാർജറ്റ് 874 രൂപ നിലവാരം.

സുവെൻ ലൈഫ് സയൻസസ് (Suven Life Sciences) ലക്ഷ്യം: 280 രൂപ ഏതാണ്ട് 30 വർഷമായി ബയോ ഫാർമസ്യൂട്ടിക്കൽ മേഖലയിലെ ശക്തമായ സാന്നിധ്യമാണ് സുെവൻ ലൈഫ് സയൻസസിനെ ആകർഷകമാക്കുന്നത്. പുതിയ മരുന്നുകളുടെ ഗവേഷണം, വികസനം, വിപണനം എന്നീ മേഖലകളിലുള്ള ഈ കമ്പനി, എ.ഡി.എച്ച്.ഡി., ഡിമൻഷ്യ, ഡിപ്രഷൻ, പാർക്കിൻസൺസ്, ഹണ്ടിങ്ടൺസ്, പൊണ്ണത്തടി തുടങ്ങി പല അസുഖങ്ങൾക്കുമുള്ള മരുന്നുകൾ വികസിപ്പിച്ചെടുത്തിട്ടുണ്ട്. ഇതു കൂടാതെ ഏതാണ്ട് 22 കമ്പനികൾക്ക് കോൺട്രാക്ട് റിസർച്ച് ആൻഡ് മാനുഫാക്ചറിങ് മേഖലയിൽ സേവനം നൽകുന്നുണ്ട്. 185 രൂപ നിലവാരത്തിനടുത്ത് നിക്ഷേപത്തിനു പരിഗണിക്കാവുന്ന ഈ ഓഹരിക്ക് 177 രൂപ നിലവാരത്തിൽ സ്റ്റോപ് ലോസ് നൽകാം. പ്രതീക്ഷിക്കാവുന്ന ടാർജറ്റ് 280 രൂപ. ഹിൻഡാൽകോ (Hindalco Industries) ലക്ഷ്യം: 320 രൂപ ആദിത്യ ബിർളാ ഗ്രൂപ്പിനു കീഴിലുള്ള ഈ മെറ്റൽ പവർഹൗസ്, കോപ്പർ അലൂമിനിയം മേഖലയിലെ മുൻപന്തിയിൽ നിൽക്കുന്ന കമ്പനിയാണ്. ഇപ്പോഴത്തെ നിലയിൽ 248 രൂപ നിലവാരത്തിനടുത്ത് ഈ ഓഹരി നിക്ഷേപത്തിനു പരിഗണിക്കാം. 223 നിലവാരത്തിൽ ടാർജറ്റ് നിശ്ചയിക്കാം. 320 രൂപ നിലവാരത്തിലേക്ക് ഒരു വർഷത്തേക്ക് ടാർജറ്റ് നൽകാം.

കടപ്പാട്  : ജയദീപ് മേനോന്‍ (സെബി  രജിസ്റെര്‍ട്   പ്രമുക   മാര്‍ക്കറ്റ്‌  അനലിസ്റ്റ് ആണ് ലേഖകന്‍)

(നിയമപ്രകാരമുള്ള അറിയിപ്പ്: ഓഹരി നിക്ഷേപം നഷ്ടസാധ്യതകൾക്ക് വിധേയം)

ഓണ്‍ലൈന്‍ ആയി ഒരു  ഓഹരി നിക്ഷേപ / വ്യാപാര  അക്കൌണ്ട് എടുക്കുന്നതിന്  ഇവിടെ ക്ലിക്ക് ചെയ്യുക .

Related posts

Leave a Comment